Toyota Vios, một chiếc xe sedan mà đại đa số người sử dụng đều yêu thích. Với đơn giản và tiết kiệm, Vios đã khẳng định được chỗ đứng trong lòng người dùng. Thương hiệu đáng tin cậy, chất lượng cao và doanh số bán chạy là những yếu tố giúp Vios trở thành lựa chọn hàng đầu của nhiều khách hàng. Hãy cùng tìm hiểu về Toyota Vios 2016 – một phiên bản đáng chú ý của dòng xe này.
Toyota Vios 2016 có gì mới?
Phiên bản Toyota Vios 2016 đã được nhà sản xuất trang bị nhiều công nghệ mới. Xe được trang bị kết nối USB, Bluetooth và màn hình LCD kích thước lớn, giúp người lái có thể theo dõi tất cả các thông số cần thiết để lái xe an toàn. Ngoài ra, không gian cabin được thiết kế khoa học hơn, tạo ra không gian rộng rãi cho hành khách thư giãn trong suốt quãng đường đi. Thiết kế nội thất của Vios 2016 đã được cải tiến, mang đến vẻ ngoài mới mẻ cho 4 phiên bản G, E, J và TRD.
Đánh giá ngoại thất Vios 2016
Toyota Vios 2016 có kích thước dài 4,41 m và rộng 1,7 m, với thiết kế khí động học tốt. Đường gân dập nổi ở hông xe kết hợp với nét vát ở đầu và mui xe giúp tối ưu hiệu suất lướt gió. Bánh xe lớn và cụm đèn pha từ chất liệu nhôm làm nổi bật vẻ ngoại thất và đánh dấu sự trẻ trung của Vios 2016. Phần đuôi xe rộng hơn và đèn sau đầy ngẩu hứng tạo thêm phong cách thể thao cho chiếc xe.
Đánh giá nội thất Vios 2016
Toyota Vios 2016 mang đến không gian nội thất rộng rãi và thoải mái. Phiên bản G và J được trang bị ghế bọc da với tông màu đen, trong khi phiên bản E được trang bị ghế nỉ màu kem vàng cao cấp. Thiết kế đơn giản và tỉ mỉ của bảng điều khiển trung tâm góp phần tạo nét sang trọng cho Vios 2016. Hệ thống giải trí trên xe bao gồm đầu CD tích hợp AM/FM và điều khiển âm thanh trên vô lăng, với khả năng kết nối ngoại vi AUX/USB và Bluetooth.
Thông số kỹ thuật Toyota Vios 2016
- Kích thước: Dài x Rộng x Cao: 4.410 x 1.700 x 1.475 (mm)
- Chiều dài cơ sở: 2.550 (mm)
- Khoảng sáng gầm xe: 145 (mm)
- Trọng lượng không tải: 1.050 – 1.065 (kg)
- Trọng lượng toàn tải: 1.500 (kg)
- Động cơ xăng 1.5 lít: 4 xy-lanh thẳng hàng (I-4), hệ thống điều phối van biến thiên thông minh trên van nạp (VVT-i), 16 van, trục cam kép (DOHC)
- Dung tích bình nhiên liệu: 42 lít
- Công suất: 107/6.000 (hp/rpm)
- Mô-men xoắn: 141/4.200 (Nm/rpm)
- Hộp số: số tự động 4 cấp (G), số sàn 5 cấp (E)
- Dẫn động: FWD cầu trước
- Phanh: Phanh trước đĩa thông gió, phanh sau đĩa đặc, 4 bánh có ABS, EBD, BA
- Túi khí: 02 túi hàng ghế phía trước
- Cỡ lốp: 185/60/R15
- Hệ thống lái: Thanh răng – Bánh răng, cơ khí có trợ lực điện
Khả năng vận hành Vios 2016
Động cơ mạnh mẽ và đáng tin cậy của Vios 2016 cho phép tăng tốc mượt mà và tiết kiệm nhiên liệu. Sự tuân thủ chuẩn Euro 4 về khí thải giúp giảm thiểu ô nhiễm. Công suất tối đa đạt 108 HP / 6.000 rpm, Mô-men xoắn tối đa đạt 14,4 kg.m / 4.200 rpm.
Hộp số Vios 2016
Hộp số tự động AT 4 cấp trên Vios 2016
Cho phép tiếp nhận công suất động cơ và cung cấp truyền động tự động thông qua 4 cặp bánh răng với tỷ số truyền khác nhau. Bạn chỉ cần chọn số D (drive) và xe sẽ tự động điều chỉnh các tỷ số truyền để đáp ứng nhu cầu lái xe.
Hộp số tay MT 5 cấp trên Vios 2016
Người lái phải tự chuyển số bằng cần số trên sàn xe và bàn đạp ly hợp. Sự chính xác và sức mạnh tối đa của động cơ được truyền đến bánh xe qua cần số, mang đến trải nghiệm lái xe thú vị.
Toyota Vios 2016 là một chiếc xe sedan tuyệt vời cho những ai đang tìm kiếm sự kết hợp giữa tiết kiệm nhiên liệu, độ tin cậy và chất lượng. Với những cải tiến và công nghệ mới, Vios 2016 đáng xem xét cho bạn. Mua ngay một chiếc Vios 2016 để trải nghiệm sự hoàn hảo từ Toyota. OTO SAI GON là điểm đến đáng tin cậy cho những thông tin chi tiết hơn về Toyota Vios 2016 và các dòng xe khác.