Toyota Camry đã trở thành một mẫu xe có sức hút lớn đối với người dùng Việt. Vì vậy, không có gì khó hiểu khi hoạt động mua bán Toyota Camry cũ và mới luôn rất sôi động trên Oto Sai Gon, trang thông tin ô tô uy tín với hàng ngàn tin đăng chất lượng nhất hiện nay.
Giới thiệu Toyota Camry
Toyota Camry sở hữu một ngoại hình sang trọng, lịch lãm, chính là biểu tượng của sự thành đạt.
Camry từ lâu đã trở thành biểu tượng của sự giàu có, có câu “Đi xe Camry, ở nhà tiền tỷ”. Ngày nay, với sự gia tăng của người giàu, có nhiều mẫu xe sang trọng khác xuất hiện để đáp ứng nhu cầu đi lại của giới nhà giàu.
Tuy nhiên, Camry vẫn giữ vị thế của mình và không có một cái tên nào có thể thay thế nó ở vị trí dẫn đầu doanh số phân khúc sedan D tại Việt Nam.
Camry vẫn là lựa chọn hàng đầu trong nhóm sedan D tại Việt Nam nhờ thiết kế hiện đại, trẻ trung, năng động, trang bị đầy đủ tiện nghi cùng các tính năng cao cấp.
Giá xe Toyota Camry cũ, mới trên Oto Sai Gon
Theo công bố từ chính hãng, giá bán xe Toyota Camry mới hiện nay được niêm yết cho từng phiên bản cụ thể như sau:
BẢNG GIÁ TOYOTA CAMRY MỚI
- Toyota Camry 2.0 G: 1.070 triệu đồng
- Toyota Camry 2.0G: 1.185 triệu đồng
- Toyota Camry 2.5 Q: 1.370 triệu đồng
- Toyota Camry 2.5 HV: 1.460 triệu đồng
Ngoại hình Toyota Camry 2022
Ngoại hình Toyota Camry cũ đời 2020
Từ kết quả khảo sát tại mục mua bán xe trên Oto Sai Gon, giá bán xe Toyota Camry cũ 2014 – 2021 đang được rao bán với mức giá từ 589 triệu đến 996 triệu đồng.
Qua khảo sát này, ta thấy rằng Toyota Camry giữ giá khá tốt. Ví dụ, chiếc Toyota Camry 2017 cũ chỉ thấp hơn 15 triệu đồng so với bản cũ đời 2018 dù đã sử dụng hơn 1 năm. Hay những chiếc Toyota Camry 2020 cũ chỉ trượt giá khoảng 46 triệu so với những chiếc xe cũ đời 2021. Việc giữ giá tốt là một lợi thế lớn của các dòng xe thuộc thương hiệu Toyota trên thị trường xe cũ.
Cả hai phiên bản Toyota Camry mới đều nhận được sự quan tâm từ người tiêu dùng. Camry 2.0G dành cho khách hàng có nhu cầu sở hữu một mẫu sedan giá “mềm” nhưng vẫn đáp ứng tốt các tiện nghi, phù hợp với di chuyển hàng ngày trong đô thị.
Camry 2.5Q với giá cao hơn sẽ hướng tới người mua mong muốn trải nghiệm cao cấp, thậm chí tiệm cận với xe hạng sang.
Giá xe Toyota Camry cũ được tham khảo từ hệ thống tin đăng trên Oto Sai Gon. Vì vậy, quý độc giả vui lòng liên hệ và đàm phán trực tiếp với người bán xe Toyota Camry cũ để có giá tốt và chính xác hơn.
So sánh xe Toyota Camry đời mới với phiên bản cũ
So với phiên bản cũ, Toyota Camry 2022 đã có một số điểm thiết kế được cải tiến ở phần đầu và đuôi. Đây cũng là lần đầu tiên Toyota bổ sung thêm phiên bản Hybrid của mẫu xe này và nâng cấp hệ thống giải trí tích hợp màn hình 9 inch, kết nối Apple CarPlay, cửa sổ trời, sạc không dây,…
Trang bị an toàn trên xe cũng được nâng cấp với gói an toàn Toyota Safety Sense 2.0. Động cơ trên xe cũng là loại mới. Do đó, việc mua xe cũ hay xe mới phụ thuộc vào sở thích và nhu cầu của người dùng.
Bạn nên chọn mua Toyota Camry cũ khi chưa có đủ kinh phí, mua xe để chạy dịch vụ, bổ sung tay lái, phục vụ nhu cầu di chuyển bên trong thành phố, du lịch cùng gia đình,…
Nếu muốn sở hữu một chiếc xe mới, nội thất hiện đại, nhiều công nghệ trải nghiệm và có đủ tài chính, thì mua xe mới là lựa chọn hợp lý.
Ưu – Nhược điểm xe Toyota Camry
Ưu điểm:
- Thiết kế hiện đại, trẻ trung, bắt mắt hơn
- Cảm giác đánh lái linh hoạt hơn nhiều so với trước
- Tầm nhìn trên xe được cải thiện, dễ quan sát hơn
- Được trang bị nhiều tính năng an toàn
Nhược điểm:
- Dung tích cốp chứa đồ không rộng rãi
- Không được trang bị Apple CarPlay hay Android Auto
- Giá xe cao hơn một số đối thủ cùng phân khúc
Giá bán xe ô tô Toyota Camry đang có sự chênh lệch rõ rệt giữa 2 phiên bản. Với số tiền hơn 200 triệu đồng, bản 2.5Q sẽ sở hữu trang bị tiện nghi cao cấp hơn, thậm chí tiếp cận với các dòng xe sang.
Đi kèm với đó là loạt tính năng an toàn hàng đầu như hệ thống định vị, hệ thống kiểm soát hành trình, cảnh báo điểm mù và cảnh báo phương tiện cắt ngang phía sau. Đặc biệt, khả năng vận hành và tiết kiệm nhiên liệu của bản 2.5Q cũng vượt trội hơn so với bản 2.0G.
Tổng kết
Bảng giá xe ô tô Toyota Camry tại Việt Nam gần như cao nhất trong phân khúc sedan D, với mức khởi điểm từ 1.029 triệu đồng, chỉ thấp hơn Honda Accord và còn lại đều nằm trên Kia Optima và Mazda 6.
Mặc dù sở hữu giá bán khá cao, nhưng Toyota Camry với nhiều ưu điểm, đặc biệt là khả năng vận hành ổn định cùng tính bền bỉ, vẫn là sự lựa chọn hàng đầu trong phân khúc sedan D hiện nay.
Có nên mua xe Toyota Camry cũ hay không?
Từ năm 2018, Toyota Camry đã trải qua nhiều thay đổi như thiết kế hoàn toàn mới, bổ sung nhiều tính năng an toàn hơn, cải tiến hệ thống giải trí, động cơ mạnh mẽ hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn, đồng thời khắc phục thiết kế có phần cũ nua.
Đối với những người muốn mua Toyota Camry cũ, nên cân nhắc lựa chọn những chiếc được sản xuất từ năm 2018 trở đi để được hưởng nhiều tính năng, trang bị hiện đại hơn.
Riêng những chiếc Camry cũ từ đời 2019 trở lại gần như chỉ mới, chủ cũ mới sử dụng một thời gian và muốn bán lại, giá xe sẽ rẻ hơn rất nhiều so với xe mới, trong khi các trang thiết bị gần như không có sự thay đổi.
Nếu bạn đang phân vân khi chọn mua xe Camry cũ, lo ngại về chất lượng và giá cả, hãy đến với Oto Sai Gon để nhận trợ giá 100% gói kiểm tra xe trước khi mua bán tại các sàn giao dịch đối tác.
Với các đơn vị là đại lý, nhà phân phối hay cá nhân có nhu cầu đăng tải thông tin bán xe Toyota nói chung, xe Camry cũ, mới nói riêng, Oto Sai Gon luôn sẵn lòng là người bạn tin cậy, giúp truyền tải nội dung, hình ảnh, video tin đăng chân thực, sinh động đến người tiêu dùng trên toàn quốc.
Liên hệ: OTO SAI GON